ผลิตภัณฑ์กำจัดไรฝุ่น ไมท์เฟียร์
ผลิตภัณฑ์กำจัดไรฝุ่น ไมท์เฟียร์ ได้รับเลขทะเบียนจากสำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา
จากการสนับสนุนงานวิจัยการควบคุมไรฝุ่น Dermatophagoides pteronyssinus (Trouessart) โดยใช้น้ำมันหอมระเหยจากพืช โดยโครงการพัฒนาองค์ความรู้และศึกษานโยบายการจัดการทรัพยากรชีวภาพในประเทศไทย (โครงการ BRT) ภายใต้โปรแกรมทรัพยากรชีวภาพ คลัสเตอร์ทรัพยากร ชุมชนชนบท และผู้ด้อยโอกาส สวทช.
นักวิจัยสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง ได้ดำเนินงานวิจัยและพัฒนาสูตรน้ำมันหอมระเหยที่มีประสิทธิภาพในการควบคุมไรฝุ่นและได้ถ่ายทอดเทคโนโลยีนี้ให้กับ บริษัท ไทยเฮิร์บเทค จำกัด และ บริษัท คนดี จำกัด ปัจจุบัน บริษัทได้พัฒนาเป็นผลิตภัณฑ์สเปรย์กำจัดไรฝุ่นภายใต้สัญลักษณ์ทางการค้าต่างๆ เพื่อจัดจำหน่าย และที่ได้รับขึ้นทะเบียนโดยสำนักงานคณะกรรมการอาหารและยาแล้ว ได้แก่ ผลิตภัณฑ์ mitefear อย.เลขที่ 139/2555 ไมท์เคลียร์ 140/2555 ไมท์คลีน 141/2555 และแกรนด์โฮม 142/2555
![สเปร์ยสมุนไพรกำจัดไรฝุ่น ไมท์เฟียร์ (Mite Fear)](https://xn--12co0but9aygg3dvgzbxc.com/wp-content/uploads/2017/03/dust-mite11-768x192.png)
สเปร์ยสมุนไพรกำจัดไรฝุ่น ไมท์เฟียร์ (Mite Fear)